Ý TƯỞNG KINH DOANH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Từ kinh nghiệm của mình, khởi nghiệp cần đọc tài liệu và học home school nhiều như thế nào

Go down

Từ kinh nghiệm của mình, khởi nghiệp cần đọc tài liệu và học home school nhiều như thế nào  Empty Từ kinh nghiệm của mình, khởi nghiệp cần đọc tài liệu và học home school nhiều như thế nào

Bài gửi by hocmai Wed Oct 04, 2023 4:56 pm

Dưới đây là một số tài liệu khởi nghiệp hay mà bạn có thể tham khảo:

• Khởi nghiệp từ khốn khó của tác giả Đặng Lê Nguyên Vũ: Cuốn sách này kể về hành trình khởi nghiệp của ông Đặng Lê Nguyên Vũ, người sáng lập thương hiệu cà phê Trung Nguyên. Cuốn sách sẽ mang đến cho bạn những bài học quý giá về kinh doanh, về cách vượt qua khó khăn và thất bại để thành công.

• Khởi nghiệp cuối tuần của tác giả Steve Blank: Cuốn sách này cung cấp một phương pháp tiếp cận mới cho khởi nghiệp, dựa trên việc thử nghiệm và học hỏi từ thất bại. Cuốn sách sẽ giúp bạn xây dựng một ý tưởng kinh doanh khả thi và có khả năng thành công.

• Lean Startup của tác giả Eric Ries: Cuốn sách này là một trong những cuốn sách bán chạy nhất về khởi nghiệp. Cuốn sách sẽ giúp bạn xây dựng một doanh nghiệp bền vững và phát triển dựa trên dữ liệu và phản hồi của khách hàng.

• Startup 101 của tác giả Steve Blank và Bob Dorf: Cuốn sách này cung cấp một cái nhìn tổng quan về khởi nghiệp, từ việc tìm kiếm ý tưởng đến xây dựng và phát triển doanh nghiệp. Cuốn sách sẽ giúp bạn hiểu được những điều cần thiết để khởi nghiệp thành công.

• The Hard Thing About Hard Things của tác giả Ben Horowitz: Cuốn sách này kể về những kinh nghiệm của ông Ben Horowitz, người đồng sáng lập và cựu CEO của công ty đầu tư mạo hiểm Andreessen Horowitz. Cuốn sách sẽ mang đến cho bạn những bài học thực tế về cách lãnh đạo, xây dựng và điều hành một doanh nghiệp.

Ngoài ra, bạn cũng có thể tham khảo các tài liệu khởi nghiệp khác như:

The Startup Owner's Manual của tác giả Steve Blank và Bob Dorf
Trở thành doanh nhân của tác giả Phạm Kim Hùng
Khởi nghiệp thành công của tác giả Nguyễn Trung Dũng
Khởi nghiệp thế kỷ 21 của tác giả Jason Fried và David Heinemeier Hansson
Zero to One của tác giả Peter Thiel

Các tài liệu trên đòi hỏi bạn cần rèn luyện thật nhiều kỹ năng [You must be registered and logged in to see this link.], kinh nghiệm và kiến thức của mình. Bạn có thể tham khảo các khóa học trên mạng như Coursera, Lac home school, Edumall, Kyna, v.v... Đây đều là những khóa học đã giúp mình thành công gây dựng 1 doanh nghiệp F&B, dù mới hoạt động nhưng đã và sẽ đạt được rất nhiều thành công. Chúc các bạn may mắn nhé!

hocmai